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JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS TAMISEMI 

HALMASHAURI YA WILAYA YA CHALINZE 

                                      SHULE YA SEKONDARI LUGOBA 

_____________________________________________________________________________________________ 

Kumb: NA.LSS/F.V 2023/2024                                                                                                 Tarehe  12/06/2023 

MWANAFUNZI----------------------------------------------------------------. 

 

SHULE YA SEKONDARI --------------------------------------------------- 

 

NDUGU, 

 

YAH:  KUCHAGULIWA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI  KIDATO CHA TANO MWAKA 

2023/2024 

 

1.  Napenda kukuataarifu kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na Kidato cha Tano katika 

shule hii mwaka 2023/2024. Tahasusi ya ...................... Shule ya Sekondari Lugoba  ipo 

Mkoa wa Pwani katika Halmashauri ya Chalinze. Ipo umbali wa kilometa kama 20 

kutoka mji wa Chalinze barabara kuu kuelekea Arusha/Tanga. 
 

2. Muhula wa masomo unaanza tarehe 14 AGOSTI 2023  Hivyo mwanafunzi anatakiwa 

kuripoti shuleni tarehe  13 AGOSTI 2023 Mwisho wa kuripoti ni tarehe 31 AGOSTI 

2023 

 

3. Kwa wanafunzi wenye matatizo ya kiafya walete cheti cha kupimwa 

Afya kutoka hospitali ya serikali.  
 

4. Kabla hujaanza safari ya kuja shuleni soma maelekezo yote vizuri, kama unadhani 

hutaweza kutekeleza au kuishi kwa kufuata maelekezo na taratibu hizo, ni vema mzazi 

akatafuta shule itakayokubaliana na utakavyo. 

 

Mkuu wa Shule na wafanyakazi wote wa Shule hii wanakupongeza na 

wanakutarajia uwe mwanafunzi MTIIFU, NADHIFU, MWAMINIFU  na Mshiriki wa 

kazi zote za nje na ndani ya darasa. 

 

      Kwa mawasiliano waweza piga namba 0787378081 au 0754898202 

 

KARIBU  SHULE YA SEKONDARI LUGOBA 

 

……………………………………… 

ABDALLAH A  SAKASA 

MKUU WA SHULE 
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5. SARE ZA SHULE 

   WASICHANA 
(a) Sketi za kijani jeshi ndefu zinazopita magoti 2 mshono wa  Rinda ya V 

mbele. 

(b) Shati nyeupe mikono mirefu 2. 

(c) Sketi “Dark blue” za kutosha kwani ndiyo mavazi pekee yanayotumika 

shuleni nje ya darasa.  Mshono wa  Rinda ya V mbele 

(d) Fulana (TShirt) nyeupe shingo duara za kutosha za kuvaa wakati wote 

nje ya darasa, zisiwe na maandishi yoyote. 

(e) Viatu vyeusi vyenye gidamu (visigino vifupi) na soksi nyeupe. 

(f) Aje na doti mbili za kanga au vitenge. 

(g) Aje na Shuka 02  rangi ya light blue na Chandarua, vitanda vyetu ni  

 futi 3 x futi 6) 

(h) Waislam wanaruhusiwa kuvaa hijab nayo ni Sketi ndefu, nusu kanzu na 

kijuba cha rangi nyeupe kinachofunika kifua, urefu wa kijuba ni mwisho 

wa mikono ikinyooshwa kwenda chini. 

(i) Nguo za Michezo – Bukta/suruali ya michezo na Fulana: 

Wanafunzi wasichana waje na za rangi  njano, 

(j) Aje na godoro lenye vipimo  vifuatavyo unene inch 4,upana futi 3 na 

urefu futi 6 

 

6. WAVULANA: 
(i)     Suruali nyeusi zenye marinda mawili mbele kila upande. 

(ii)     Mkanda mweusi 

(iii) Shati jeupe mikono mirefu 2.   

(iv) Suruali “dark blue” za kutosha kwani ndiyo mavazi pekee 

yanayotumika shuleni nje ya darasa, marinda mawili mbele kila upande. 

(v)    Fulana (T Shirt) nyeupe shingo duara za kutosha za kuvaa wakati wote 

nje ya darasa, zisiwe na maandishi yoyote. 

(vi)     Viatu vyeusi vyenye gidamu na soksi nyeusi. 

(vii)   Aje na Shuka 02 rangi ya bluu na Chandarua, vitanda vyetu ni  

   futi 3 x futi 6) 

(viii) Nguo za Michezo – Bukta, suruali ya michezo na Fulana: 

     Wanafunzi wasichana waje na za rangi  kijani, 

(ix) Aje na godoro lenye vipimo  vifuatavyo unene inch 4,upana futi 3 

na urefu futi 6 
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NB:    1.    NGUO ZA NYUMBANI, SIMU NA NGUO ZA KUBANA 

HAVIRUHUSIWI KABISA KATIKA SHULE HII. 

 

2.    UREFU WA SURUALI NI HADI IFUNIKE SOKSI, SURUALI FUPI  

       HAZIRUHUSIWI KABISA. 

 

 

MICHANGO MBALIMBALI  

Kufuatia serikali ya awamu ya sita kufuta ada kwa wanafunzi wa sekondari kuanzia 

kidato cha kwanza hadi cha sita na badala yake serikali inalipa ada hiyo kwa kuleta 

fidia ya ada kila mwezi, hivyo mzazi/ mlezi anajukumu lakulipa michango mengine 

isiyo ada itakayotuwezesha kuendesha shule yetu. Michango ambayo zamani ilikuwa 

ikilipwa pamoja na ada. Michango iliyobaki sasa ni kama ionekanavyo katika jedwali 

hapa chini. 

NA AINA YA MCHANGO KIASI MALIPO KWA MUDA 

1. MICHANGO YA SHULE 65,000.00 HULIPWA KILA MWAKA 

WA MASOMO 

2. USAJILI (PICHA,KITAMBULISHO 

NA TAHADHALI) 

 15,000.00 HULIPWAA MARA MOJA 

TU AJIUNGAPO NA 

SHULE 

 JUMLA KUU 80,000.00  

 

 

Lipia  Benki yoyote ya NMB  akaunti  namba 21101200009 LUGOBA 

SECONDARY SCHOOL FUND.  Na kisha wasilisha nakala halisi ya benki (Bank 

Pay in Slip).  Mwanafunzi atapokelewa endapo tu amelipa fedha hizo zote au  

angalau  shilingi  50,000/=  kwa kuanzia. 

 

 Kwa wanafunzi wanosomeshwa na Serikali waje na uthibitisho toka kwa 

Mkurungenzi wa Wilaya anayotoka. 

 Wafadhili wengine wakulipie kabisa. 

 

 

 

MAHITAJI  MUHIMU AMBAYO MWANAFUNZI ANAPASWA 

KULETA SHULENI NI: 

 

1. Ream ya karatasi za photocopy 2  (ambazo zitaletwa kila mwanzo wa 

mwaka wa masomo)  

2. Vifaa vya masomo ya sayansi kama  “Scientific Calculators” n.k. 



 

S.L.P 81, CHALINZE  . Barabara  ya Tanga , 61311 Lugoba Pwani. 
Tovuti: www.lugoba.sc.tz ,  Simu ya Mkononi  0754 898 202 

 Email ya Mkuu wa Shule: alhajsakasa17@gmail.com 

3. Kwa watakaosoma biolojia waje na “Dissection Dish”. 

4. Kwa watakaosoma kemia na fizikia waje na “stop watch” 

5. Vyombo vya chakula (Sahani, bakuli, kijiko na kikombe) visiwe vya 

plastic. 

6. Ndoo  mbili ndogo zenye mifuniko. 

7. Vifaa kwaajili ya usafi - Mchepuo wa CBG na PCB waje na SQUIZER,   

PCM  waje na  HARD BROOM na  HGL  waje na  SOFT BROOM. 
 

 

MAKOSA YATAKAYOSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA 

SHULE 
(i)      Wizi 

(ii)       Kutohudhuria masomo kwa zaidi ya siku 90 bila taarifa/utoro. 

(iii) Kugoma na kuhamasisha mgomo. 

(iv) Kutoa lugha chafu kwa wanafunzi wenzake, walimu/ walezi na jamii kwa 

ujumla. 

(v)      Kupigana mwanafunzi kwa mwanafunzi, kupiga mwalimu au na mtu 

yeyote yule. 

(vi) Kusuka nywele kwa mtindo usiokubalika. Wanafunzi wote wanatakiwa 

kuwa na vywele fupi wakati wa wawapo shuleni au kusuka kwa mtindo 

wa ususi uliokubalika na uongozi wa shule. 

(vii) Kufuga ndevu. 

(viii) Ulevi  au unywaji wa pombe na matumzi ya madawa ya kulevya. 

(ix) Uvutaji wa sigara. 

(x)      Uasherati, uhusiano wa jinsi moja, kuoa au kuolewa.  

(xi) Kupata ujauzito au kutoa mimba. 

(xii) Kushiriki matendo ya uhalifu, siasa na matendo yoyote yale yanayovunja 

sheria za nchi. 

(xiii) Kusababisha mimba au kumpa mimba msichana. 

(xiv) Kutembelea majumba ya starehe na nyumba za kulala wageni. 

(xv) Kumiliki,kukutwa au kutumia simu ya mkononi katika mazingira ya 

shule. 

(xvi) Kudharau Bendera ya Taifa. 

(xvii) Kufanya jaribio lolote la kujiua, au kutishia kujiua kama kuywa sumu 

n.k. 

(xviii) Uharibifu wa mali ya Umma kwa makusudi. 


